JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA MAJI

MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA
SUMBAWANGA

MKATABA MDOGO WA KAZI YA UCHIMBAJI WA
MTARO NA ULAZAJI WA MABOMBA KATIKA MANISPAA

YA SUMBAWANGA

MKATABA HUU unafanyika leo tarehe 12 mwezi 05 Mwaka 2022
BAINA YA
MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA SUMBAWANGA -
(SUWASA) S.L.P 192 (ambaye katika Mkataba huu atajulika na kama “Mwaj_fri”
NA

EMMANUEL GERAD RUCIAN (ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiriwa”).

KWAMBA kwa pamoja Mwajiri na Mwajiri watajulikana kama pande mbili za*Mkataba.

AMBAPO:
-a) Mwaijiri ni SUWASA

b) Mwajiriwa ni EMMANUEL GERAD RUCIAN

¢) Mwajiri anakusudia kumwajiri Mwajiriwa kwa kipindi cha muda mfupi siku arobaini na tano

tu. (O

d) Mwajiriwa andkubali matakwa ya Mwajiri na anakubali kwa hiari yake mwenyewe kuajiriwa

kwa muda mfup;.:
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MKATABA HUU UNASHUHUDIA kwa pande zote mbili kukubaliana kama ifuatavyo:

1. MADHUMUNI YA MKATABA

Mkataba huu ni kwa ajili ya Uchimbaji wa Mtaro na Ulazaji wa Bomba, kwa gharama ya
Tsh.1500 kwa mita moja ambapo kwa Jumla ya Mita 8500 Gharama |takuwa
Tsh.12,750,000/=.

Mwajiriwa atapaswa kufanya kazi zifuatazo:

a) Kuchimba mtaro urefu wenye kina cha mita moja na urefu wa mita 8500
b) Kulaza bomba zenye urefu wa mita 8500

¢) Kufukia mtaro wa urefu wa mita 8500

2. MUDA WA UTEKELEZAJIWA KAZI

Kazi hii itafanyika kwa muda wa siku 45, ambapo itaanza tarehe 12/05/2022 na itakamilika
tarehe 27/06/2022.

3. MALIPO YA UTEKELEZAJI WA KAZI

a) Mwajiriwa atalipwa jumla ya kiasi cha Tshs. 12,750,000/= kwa ajili ya uchimba wa mtaro
,ulazaji wa mabomba, na ufukiaji wa mtaro wenye urefu wa mita 8500..

b) Malipo ya Mwajiriwa yatakuwa ni kwa fedha za kitanzania tu(TanzanianShillings);
c) Malipo hayo yatalipwa kwa hundi kwa kutumia akaunti ya Mwajiriwa -
d) Malipo ya Mwajiriwa yatalipwa kwa awamu tatu (2) kama ifuatavyo:

(i) Malipo ya awamu ya kwanza yatakuwakiasicha Tsh.
6,000,000/= ambayo vatalipwa mara baada yakukamilisha kazi va
kuchimba mtaro na kulaza bomba urefu wa mita 4000.

(i) Malipo ya awamu ya awamu ya pili yatakuwa pia Tsh..6,750,000/= /=
yatalipwa mara baada ya kukamilisha kazi ya kuchimba mtaro na kulaza
bomba urefu wa mita 4500.
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(e) Mwajiriwa atakatwa kodi ya zuio (withholding tax) ambayo ni 5% ya gharamd ya kazi
iliyoainishwa katika Mkataba.

4. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI

Mwajiri ambaye atawakilishwa na Msimamizi wa Kazi, atakuwa na WaJIbu na ma]ukur%
yafuatayo:

a) Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa.

b) Kuunga bomba kwa njia ya Moto (Fusion)

b) Kuwasiliana na uongozi wa eneo husika kuhusu njia ambayo Mtaro utapita.

) Endapo kazi itakayofanywa na Mwajiriwa haitafikia viwango vya ubora unactakiwe,
Mwaijiri atachukuwa hatua stahiki dhidi ya Mwajiriwa.
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d) Kuhakikisha kuwa endapo Mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi viwango au
isiyoridhisha,Mwajiriwa huyo atarekebisha au kurudia upya kazi hiyo kwa gharama
zake mwenyewe.

// 5. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA

Mwajiriwa atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:

a) Kuhakikisha kuwa anatekeleza kazi zote kama zilivyoelekezwa kwénye sehemu ya 1
(Madhumuni ya Mkataba) kulingana na maelekezo ya Mwajiri; '

b) Atatekeleza majukumu yake kwa uaminifu,uadilifu,umakini na vv'élkedi mkubwa na
endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya,hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi
yake;

6. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO , :
Mwajiriwa anaweza kuingia Mikataba midogo kadhaa ya utekelezajiwa kazi na vibarua

(casual laborers) watakao kuwa chini ya usimamizi wake kwa kadiri atak?vyoona inafaa.

7. UCHELEWESHAJI WA UTEKELEZAJI WA KAZI
Endapo kazi haitakamilika katika muda uliopangwa,Mwajiriwa atalipa faini ya asilimia 2% vya

malipo ya kazi yote kwa kila siku ya ucheleweshwaji isipokuwa kukiwa na sababu ya msingi
ya ucheleweshwaji wa kazi ulioidhinishwa kwa maandishi na Msimamizi wa:Kazi.

8. DHAMANA YA UHARIBIFU

a)Mwaijiriwa  atawajibika  kulipagharama za  uharibifu  au rﬁa_dhara yoyote
yatakayosababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa utekelezajiwa Kazi;
na

b) Gharama hizo au madhara hayo yatabainishwa na Msimamizi wa kazi kwa maandishi.

9. SHERIA ITAKAYOTUMIKA

Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na Sheria za Tanzania.

10. USULUHISHI WA MGOGORO

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya Mwajiri na MwajiriWa kuhusu
utekelezaji wa mradi huu: '
a) Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa njia ya amani ya mazungumzo
ambapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea Mkataba huu kufanyiwa
marekebisho; na

b) Endapo mgogoro huo utashindikana kutatatuliwa kwa njia ya amani va
mazungumzo, pande zote mbil zinaweza kuchukua hatua stahikiza kisheria iz
mujibu wa Sheria za Tanzania.




11. KUSITISHA MKATABA
Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmojaa au upande zote mbili za

’//‘ Mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya Mkataba huu.
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13. MAREKEBISHO YA MKATABA HUU

Kwamba Mwajiri na Mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya Mkataba
huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.

14. MASHARTI YA NYONGEZA

Masharti mahsusi ya nyongeza kuhusiana na utekelezaji wa kazi ni pamoja na:
a) Ongezeko la kazi ambayo haiku tajwa katika sehemu 1 ya mkataba

KWA USHUHUDA HUU,pande zote mbili zinaweka sahihi zao katika Mkataba huu siku na

tarehe kama ilivyooneshwa hapa chini:

KWANIABAYA MWAJIRI (SUWASA) S_hahidi:
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